50 tấm ảnh đẹp về đám cưới ĐT

Chuyện cổ tích giữa đời thực

Sơn Tùng hưởng ứng TÔI ĐỒNG Ý 16+

Những đứa trẻ không tới trường

CEO Firefox mất chức vì kì thị ĐT

Hãy viết báo có lương tâm

Liên hoan nhạc điện tử quốc tế tại VN

264 bức ảnh về người ĐT ở Nhật

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Mentioned
    0 Post(s)
    Thanks
    3

Icon3 cho mình hỏi về cách đứng nước..

mình đi bơi cũng 2 tháng rồi mà chả đứng nước được hjxxx... chả bik làm sao nữa, mọi người chỉ mình với, không bik là lúc đứng nước mình đạp chân theo kiểu bơi ếch hay bơi sải nhỷ :D mình đạp theo kiểu nơi ếch mà chả bik sao nó cứ lên rồi chìm lên rồi chìm chứ chả đứng yên được như người ta ((((( help..

Mentioned
    4 Post(s)
    Thanks
    59

Trích dẫn Gửi bởi noibuoncuabongdem Xem bài viết
    mình đi bơi cũng 2 tháng rồi mà chả đứng nước được hjxxx... chả bik làm sao nữa, mọi người chỉ mình với, không bik là lúc đứng nước mình đạp chân theo kiểu bơi ếch hay bơi sải nhỷ :D mình đạp theo kiểu nơi ếch mà chả bik sao nó cứ lên rồi chìm lên rồi chìm chứ chả đứng yên được như người ta ((((( help..
    Tình trạng y chang

Vì sao lại chia tay ...
    Vì sao chẳng trở về ...
    Vì sao ngừng mê say ...
    Vì sao chẳng mãi mãi ....

Mentioned
    43 Post(s)
    Thanks
    185

Chân bạn thì đạp ếch, tay thì đánh 1 vòng tròn từ trong ra ngoài, cơ thể của bạn nhớ thả lỏng, đừng gòng, lưng phải thẳng, đầu hơi ngước lên trời, có thể lúc đầu bạn chưa quen, nhưng dần dần rồi sẽ được thui. Mà cái này thì chắc thầy dạy bơi cũng chỉ bạn rùi ấy nhỉ

4. The Following User Says Thank You to luannguyen5292 For This Useful Post:

Mentioned
    0 Post(s)
    Thanks
    3

có học bơi mô nờ... tự bơi thôi

Mentioned
    144 Post(s)
    Thanks
    120

Trích dẫn Gửi bởi noibuoncuabongdem Xem bài viết
    Chân ếch hay sải thì cũng đều được, nói chung bơi điểm quan trọng là giữ dc nhịp thở, càng đều thì sẽ càng giữ dc trạng thái đó lâu ... Mà nói đến kỹ thuật thì ở hồ bơi là dễ dàng chỉ dẫn nhất, nói không như thế này chắc gì làm theo dc

You have nothing to fear if you have nothing to hide

Mentioned
    162 Post(s)
    Thanks
    1,709

Icon5 Hỳ

Cái này Mưa pH không rành lắm nhưng không bị tình huống giống như chủ 2pic này...chủ 2pic cứ luyện tập dần dần rồi quen à...

Mưa pH thì không biết nói sao nữa...muốn đứng dưới nước sâu thì chân cứ đạp đạp và tay cứ quậy quậy à....hì hì...nếu muốn đứng vững thì cằm theo cái ghế chân dài tới đáy xuống nước ý !!!

Hehe...chúc dzui !!!

Mentioned
    107 Post(s)
    Thanks
    35

Mình bơi cũng gà k có rành, chuyên nghiệp gì. Nhưng từ lúc biết bơi tới giờ thì mình đạp chân ếch là nổi à.

9. The Following User Says Thank You to bebee For This Useful Post:

Mentioned
    14 Post(s)
    Thanks
    125

thả lõng cơ thể và wat tay la dc rồi , :D như bơi ếch vậy đó

Mentioned
    1 Post(s)
    Thanks
    1

Đứng nước thật ra là một kiểu " bơi đứng", nó giúp ta nổi lên mặt nước theo tư thế thẳng đứng và không di chuyển. Thường chúng ta đứng nước với các động tác tay, chân như kiểu ếch. Khi bơi ếch, tư thế nằm ngang sẽ khiến ta di chuyển về phía trước, còn khi đứng nước, lực bơi của tay, chân sẽ giúp cơ thể ta nổi lên theo hướng ngược với lực đạp của tay, chân. Nếu bạn bơi ếch tốt, bạn sẽ đứng nước được thôi.
    Trong trường hợp của bạn noibuoncuabongdem có lẽ do tay, chân của bạn phối hợp sai ( đây là lỗi thường gặp của nhiều người ). Phối hợp đúng của bơi ếch là sau khi đạp chân rồi mới đến tay quạt nước hay ngược lại. Còn bạn thì cả tay và chân cùng đạp, quạt nên lúc đó người bạn nổi lên cao để rồi khi tay và chân cùng "rút" lên lúc đó cả người bạn sẽ bị hai lực này kéo bạn chìm xuống.
    Chia sẻ với bạn theo kinh nghiệm hướng dẫn của mình. Còn thì phải thấy tận mắt, hướng dẫn cụ thể với động tác mẫu thì mới mong bạn hiểu được. Nếu ham thích bơi và có điều kiện hãy đi bơi vào chiều thứ 7 với SC mình sẽ hướng dẫn cho bạn.

Mentioned
    6 Post(s)
    Thanks
    92

mình bơi hok được mà đứng nước được nè bạn @@

Thế gian đông đúc như thế, chẳng sợ không gặp nổi một người. Chỉ sợ gặp rồi, đến lúc phải quên lại quên không nổi mà thôi!