Tỷ lệ nhiễm HIV tăng

Công bằng cho người chuyển giới...

Trái tim sư tử

Nhận diện người đồng tính quanh ta

Chuyện tình thầy giáo và 9X Việt

Những con người viết hoa

Top 7 Táo Xanh iKON lộ diện!

Màu hồng từng là của con trai

Trang 9 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 142
    Mentioned
    8 Post(s)
    Thanks
    189

Trích dẫn Gửi bởi yeuemtulau Xem bài viết
    Chả biết bạn này thế nào mà lại đem chuyện này lên đây như thế...Hôm trước xem cái topic kia của bạn thì cũng cảm thấy chuyện bạn thú vị nhưng hôm nay xem lại cái topic này...Thì sao nó kì cục quá...

Không biết bạn nghĩ sao mà lại làm vậy...Bạn có thử tưởng tượng anh ấy đọc được thì sẽ khó chịu, và bực bội đến mức độ nào không ta. Đồng thời hình như bạn đang châm ngồi cho nhiều người cãi nhau thì phải. Bạn có quyền "cưa" bất kì ai. Nhưng khuyên bạn một câu nên nghĩ tới mọi người xung quanh nữa.

Mình chắc chắn 100% anh ấy sẽ không bao giờ là của bạn đâu. Nên dừng lại khi chưa muộn đi bạn à. Mình biết "anh ấy" của bạn đó. Đó là một người chung tình lắm đó, bạn không thể đạt được kết quả của mình đâu bạn à.

Mình thấy bạn chỉ đang tạo scandal để được nhiều người chú ý, và có thể là anh ta thôi. Nhưng mình tin anh ta đang ghét bạn rất nhiều đó, nhưng sẽ không bao giờ như bạn nói "Ghét của nào trời trao của ấy" đâu bạn à.

Đừng làm tình yêu đơn phương trở nên xấu đi, hãy làm cho nó đẹp hơn bạn à.

Mà không chỉ bạn bị xỉa xối đâu, mà nhân vật "anh" trong câu chuyện của bạn cũng đang bị người ta thầm ghét đó bạn àh. Đừng nên làm thế nữa.

Chúc bạn sẽ sớm tìm ra con đường đúng cho mình.
    Mình đồng ý khi anh ta đọc được thì chĩ ghét thêm và cảm thấy " thật trơ trẽn" ai lại đi công khai chia rẽ uyên ương thế này, để rồi được khen là " dũng cảm"

2. Có 2 thành viên đã THANKS bài viết của Kissjng You:

Mentioned
    0 Post(s)
    Thanks
    3

Có những topic nhật kí thật là hay, hấp dẫn mọi người tràn đầy tình cảm, làm ơn đừng phá hoại taoxanh.net và dùng nó làm phương tiện PR bản thân bạn à. Đừng làm bạn và anh ấy phải xấu đi, nếu yêu thương thì hãy làm những việc chính chắn hơn.

Mentioned
    15 Post(s)
    Thanks
    509

Rãnh rỗi làm chuyện ăn không ngồi rồi:
    1) Public chuyện tình cảm của mình cho bàn dân thiên hạ ra bình loạn. Tự mình làm, tự mình giải quyết không hay hơn sao? Kể lễ dài dòng, ủy mị, sướt mướt, "lụy", ... => Cảm nhận vậy.
    2) Những bạn cm nghĩ mình là ai mà tự đưa ra mấy cái lý thuyết về tình yêu, mấy câu bình luận vớ vẩn, thử hỏi, khi nói mấy câu đó, bạn có làm được thành công như vậy chưa, bạn làm như vậy có ảnh hưởng tới ai, ảnh hưởng như thế nào, lãng phí cái gì, và mục đích của bạn là gì chưa? Cái hiện tại bạn đang cần và làm là gì? Vớ vẩn ...

P/s: những ai liên quan khi được nhắc ở trên làm sao thì tùy, không ý kiến, thấy vậy thì nói vậy thôi!

Còn nhau đây thì hãy cứ vui

Chuyện đời như nước chảy hoa trôi

Lợi danh như bóng mây chìm nổi

Chỉ còn tình thương để lại đời!

5. The Following User Says Thank You to RMC For This Useful Post:

Mentioned
    15 Post(s)
    Thanks
    310

Chà, một topic được nhiều người ủng hộ và cũng không ít người thủ sẵn gạch rùi nhỉ.

Đã đọc qua một lượt từ trang 1 đến trang này cũng có một vài điều chia sẻ.

1. Với em đã viết ra cái topic này, chắc có lẽ em cũng không suy nghĩ nhiều trước khi viết phải không. Chỉ mong là có được một sự quan tâm, chú ý của người đó... Thật ra, anh cũng không phản đối hay ủng hộ chuyện em làm, hì... Bởi vì, có tình cảm với một ai đó không phải là một điều gì xấu. Qua cách viết của em, từng dòng, từng câu chữ, anh cảm nhận em chỉ đang ở mức đơn phương ( không biết có đúng không nữa ) . Bạn anh cũng có vài đứa yêu đơn phương 1 người đã có người yêu như vậy...
    Chắc là em cũng trải qua cái cảm giác nhớ thương, buồn phiền, gọi chung là khó ở nhiều rồi há. Hì, yêu nhau khi xa nhau còn nhớ nhau, huống gì yêu đơn phương.
    18 tuổi, cái tuổi cũng còn nhiều suy nghĩ mơ mộng nhiều... Thôi thì, nếu em có cảm xúc với người đó, anh cũng không dám nói gì nhiều, chỉ là, đừng để việc này ảnh hưởng đến việc học hành, thi cử của em nhé nhóc con ;). Dễ bị đứt tay và có thẹo lắm đấy, hì... Mong em sẽ sớm trưởng thành hơn nè, tự tin hơn nữa trong những mối quan hệ khác.

2. Những bạn có những lời lẽ khá là gay gắt dành cho chủ topic: không phải người thứ 3 nào cũng là xấu, cũng là muốn dành giật ng yêu của người khác bằng mọi thủ đoạn đâu bạn, đặc biệt đối với một người còn non nớt như em này. Nếu như, tình yêu của bạn đủ lớn, cả 2 đều sống tốt, đều có tình cảm cùng nhau thì hà cớ gì lại sợ người thứ 3 chen chân vào ...

7. Có 2 thành viên đã THANKS bài viết của leo_traxanh:

Mentioned
    2 Post(s)
    Thanks
    9

Anh đọc cái bài này của em... chắc em chưa lường trước được hệ quả sẽ tệ như thế nào. Mong là em sẽ dừng lại đúng lúc.

Mentioned
    15 Post(s)
    Thanks
    509

Trích dẫn Gửi bởi leo_traxanh Xem bài viết
    Chà, một topic được nhiều người ủng hộ và cũng không ít người thủ sẵn gạch rùi nhỉ.

Đã đọc qua một lượt từ trang 1 đến trang này cũng có một vài điều chia sẻ.

1. Với em đã viết ra cái topic này, chắc có lẽ em cũng không suy nghĩ nhiều trước khi viết phải không. Chỉ mong là có được một sự quan tâm, chú ý của người đó... Thật ra, anh cũng không phản đối hay ủng hộ chuyện em làm, hì... Bởi vì, có tình cảm với một ai đó không phải là một điều gì xấu. Qua cách viết của em, từng dòng, từng câu chữ, anh cảm nhận em chỉ đang ở mức đơn phương ( không biết có đúng không nữa ) . Bạn anh cũng có vài đứa yêu đơn phương 1 người đã có người yêu như vậy...
    Chắc là em cũng trải qua cái cảm giác nhớ thương, buồn phiền, gọi chung là khó ở nhiều rồi há. Hì, yêu nhau khi xa nhau còn nhớ nhau, huống gì yêu đơn phương.
    18 tuổi, cái tuổi cũng còn nhiều suy nghĩ mơ mộng nhiều... Thôi thì, nếu em có cảm xúc với người đó, anh cũng không dám nói gì nhiều, chỉ là, đừng để việc này ảnh hưởng đến việc học hành, thi cử của em nhé nhóc con ;). Dễ bị đứt tay và có thẹo lắm đấy, hì... Mong em sẽ sớm trưởng thành hơn nè, tự tin hơn nữa trong những mối quan hệ khác.

2. Những bạn có những lời lẽ khá là gay gắt dành cho chủ topic: không phải người thứ 3 nào cũng là xấu, cũng là muốn dành giật ng yêu của người khác bằng mọi thủ đoạn đâu bạn, đặc biệt đối với một người còn non nớt như em này. Nếu như, tình yêu của bạn đủ lớn, cả 2 đều sống tốt, đều có tình cảm cùng nhau thì hà cớ gì lại sợ người thứ 3 chen chân vào ...
    Thích cái chữ ký của bạn! Like mạnh!

Còn nhau đây thì hãy cứ vui

Chuyện đời như nước chảy hoa trôi

Lợi danh như bóng mây chìm nổi

Chỉ còn tình thương để lại đời!

Mentioned
    75 Post(s)
    Thanks
    84

Trích dẫn Gửi bởi RMC Xem bài viết
    Rãnh rỗi làm chuyện ăn không ngồi rồi:
    1) Public chuyện tình cảm của mình cho bàn dân thiên hạ ra bình loạn. Tự mình làm, tự mình giải quyết không hay hơn sao? Kể lễ dài dòng, ủy mị, sướt mướt, "lụy", ... => Cảm nhận vậy.
    2) Những bạn cm nghĩ mình là ai mà tự đưa ra mấy cái lý thuyết về tình yêu, mấy câu bình luận vớ vẩn, thử hỏi, khi nói mấy câu đó, bạn có làm được thành công như vậy chưa, bạn làm như vậy có ảnh hưởng tới ai, ảnh hưởng như thế nào, lãng phí cái gì, và mục đích của bạn là gì chưa? Cái hiện tại bạn đang cần và làm là gì? Vớ vẩn ...

P/s: những ai liên quan khi được nhắc ở trên làm sao thì tùy, không ý kiến, thấy vậy thì nói vậy thôi!
    Bạn cũng đang cm về lý thuyết tình yêu vớ vẩn đó thôi. Thậm chí, xin lỗi nghe, bạn còn vớ vẩn hơn vì đi phán xét người khác trong khi chính mình đạp lên cái đuôi của mình.

Gao Đỏ's Avatar
    Gao Đỏ Guest

Trích dẫn Gửi bởi Ryan Grindelwald Xem bài viết
    Bạn cũng đang cm về lý thuyết tình yêu vớ vẩn đó thôi. Thậm chí, xin lỗi nghe, bạn còn vớ vẩn hơn vì đi phán xét người khác trong khi chính mình đạp lên cái đuôi của mình.
    Thôi anh ơi, đi ra thôi ^^ cái thread này hết hứng thú để mà spam rùi ^^

Mentioned
    32 Post(s)
    Thanks
    493

Chủ thớt đâu rồi nhờ??? Bị ném đá quăng gạch quá chừng nên im luôn rồi hả ta???
    Đáng lý ra em nên thực hiện thành công kế hoạch, sau đó báo cáo kết quả và đặt tiêu đề là "Em đã cưa anh như thế" thì lúc đó mỹ mãn hơn, hjhjhj.

Ving Ming: Nếu cả 2 tự loại nhau ra khỏi cuộc đời của đối phương
    thì cuộc sống không còn ý nghĩa gì nữa cả, phải không em?

wanvingandzenrons(dot)blogspot(dot)com

Mentioned
    7 Post(s)
    Thanks
    230

Hôm nay lại biết thêm nhiều điều về anh. Có những điều làm em cảm thấy thú vị và khâm phục anh rất nhiều.

Tình cờ một người (em xin giấu tên) đã kể cho em nghe về một trong những mối tình của anh. Làm em cảm động và không thể nào không yêu anh.

Anh đã từng yêu một người ở khoảng cách xa anh gần 100km trong vòng 2 năm trời. Cho dù trước đó anh chưa từng biết mặt mũi người ta đẹp xấu thế nào. Anh đã chờ đợi một tình yêu có thể gọi là không có kết quả trong vòng 2 năm trời. Anh thật là cao thượng và vĩ đại anh à. Anh không chỉ là người mà em yêu mà còn là thần tượng trong lòng em. Nhưng rồi anh và người ta cũng ở gần nhau, nhưng chỉ vẻn vẹn không bao lâu người ta đã phản bội anh.

Rồi hiện tại với anh là mối tình sau đó. Có lẽ tình yêu của anh luôn ở xa anh thì phải. Người ta kể cho em biết rằng người yêu anh ở Sài Gòn, còn anh thì ở Cần Thơ. 190km...Khoảng cách nó qua xa vời, và cũng có thể là cơ hội cho em

Trang 9 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... CuốiCuối