Táo Xanh Big Party-Turn back time

Phim ngắn đồng tính gây sốt

Tham gia nhận vé miễn phí Big Party

[Hài] Tiên Hám Chuối

Trường học CẦU VỒNG

Màn cầu hôn lãng mạn trên Ellen Show

American horror story-Freak show

Những ông bố đồng tính!

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Mentioned
    15 Post(s)
    Thanks
    484

Icon3 Dùng kem Pond's liệu có bị hỏng da????

Số là em mới mua 1 lọ pond's về dùng, thấy cũng tốt lắm ạ, da trắng ra thấy rõ. Nhưng thấy có nhiều người bảo rằng ( chủ yếu là bọn bạn) dùng pond's ban đầu thì đẹp lắm, nhưng về sau mà không dùng thì sẽ rất xấu. Hơn nữa dùng pond's rất dễ bị hỏng da, xin anh chị nào cao thủ trong việc dùng mic phẩm trả lời và cho em ý kiến với. Em xin cảm ơn và hậu tạ.

Mentioned
    16 Post(s)
    Thanks
    127

Xài kem, hầu như loại nào cũng ăn nắng, nên nếu xấu ra là do nám hay ăn nắng thì kô fải chỉ Ponds đâu, vì da số các loại kem đều có tác dụng ăn mòn da để phủ một lớp da mới trắng mịn hơn lên để "thay da" mà, dòm da trắng, sáng hẳn ra

Còn chuyện Ponds lúc đầu đẹp ko xài thì xấu, vậy thì tại sao xài tốt bạn lại kô xài mà phải ngưng xài nhỉ ? Hơn nữa xài kem ra đường giữ 1 chút, thì làm sao mà da xấu đc chứ, còn chuyện hỏng da thì Ponds có nhiều dòng mỹ phẩm cho nhiều loại da và độ tuổi, hơn nữa lại là 1 thương hiệu uy tín thì có gì mà sợ khoản đó nhỉ ? Bên cạnh đó nếu da bạn đã hợp vs Ponds như vậy thì còn sợ gì chuyện hỏng da, ngta xài mỹ phẩm chỉ sợ không hợp kem, dị ứng thôi!

Biết vậy thôi, nếu có ích ^^!

I ♥ U

3. The Following User Says Thank You to antony_dhc For This Useful Post:

Mentioned
    41 Post(s)
    Thanks
    434

Trích dẫn Gửi bởi phongdu89 Xem bài viết
    vụ này hog lẽ có thiệt chài, hòi trước lần đầu tiên sài mĩ phẩm cũng sài P, mặt cũng rất là im, sao đó ko sài nữa, vì lí do gì thì quên òi, rồi cứ thấy cái này ko đc, cái kia ko đc, đổi tùm lum, giờ cái mặt thấy ê, hjx
    cái kem dưỡng p mình khuyên bạn nên dùng khi da ko bị mụn vậy sẽ tốt hơn... nó làm mịn da và trắng da cũng nhanh nhưng hạn chế ra đường thì mang khẩu trang nhen...

5. Có 2 thành viên đã THANKS bài viết của heosuahcm:

Mentioned
    3 Post(s)
    Thanks
    62

trc khi xài 1 loại mỹ fẩm nào đó nên hỏi ý kiến bác sĩ da liễu

Mentioned
    0 Post(s)
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Jeuse Xem bài viết
    Số là em mới mua 1 lọ pond's về dùng, thấy cũng tốt lắm ạ, da trắng ra thấy rõ. Nhưng thấy có nhiều người bảo rằng ( chủ yếu là bọn bạn) dùng pond's ban đầu thì đẹp lắm, nhưng về sau mà không dùng thì sẽ rất xấu. Hơn nữa dùng pond's rất dễ bị hỏng da, xin anh chị nào cao thủ trong việc dùng mic phẩm trả lời và cho em ý kiến với. Em xin cảm ơn và hậu tạ.

Hi em,
    Ponds là nhãn hàng chăm sóc da của Unilever, nó ít nhất phải đạt được mức chấp nhận được mới cho ra thị trường. Đây là dòng sp cấp thấp, sp bán đại trà ko cần sự tư vấn. Bạn có thể dùng hằng ngày. Tuy nhiên chú ý, sản phẩm Ponds là hoá mỹ phẩm có thể sẽ gây dị ứng với 1 số da nhạy cảm. Sp Ponds làm trắng da có chứa 1 số thành phần hoá học và nhất là chất tạo mùi thơm dùng trong mỹ phẩm dễ gây bắt nắng. Em nên tránh nắng hoặc sử dụng kem chống nắng.
    Nếu có điều kiện hơn, bạn nên chọn 1 số thương hiệu tốt hơn và dược mỹ phẩm là sp tốt cho e nếu em có điều kiện sử dụng nó. Da em còn trẻ, hạn chế sử dụng là tốt nhất. Nếu có vấn đề về da thì hãy quan tâm nó nhiều hơn.

Nếu chỉ còn một ngày để sống chợt nhận ra cuộc đời quá đẹp...

8. The Following User Says Thank You to cat87 For This Useful Post:

Mentioned
    0 Post(s)
    Thanks
    6

P dùng được, nhưng bạn phải kiên trì. Mình dùng 5 năm, tác dụng không thấy ngay đâu phải dùng lâu mới thấy, P cũng có nhiều loại, bạn nên lựa chọn dòng sp phù hợp với da của mình sẽ ok. P dễ dùng lắm, thích hợp cho cả con trai nữa.

@boy_angel : Vui lòng comment có dấu đầy đủ nhé!

Mentioned
    1 Post(s)
    Thanks
    3

Pond's xài xong trắng ra thấy rõ. Nhưng nếu để ý kĩ thì sẽ thấy da hơi yếu đi.
    Nó cũng ăn nắng lắm, xài ra đường nhớ bịt khẩu trang.
    Da khỏe, k có tiền sử bị mụn thì mình k biết chứ bị mụn k nên xài Pond's, xài xong da trắng ra, nhưng mỏng manh và dễ mẫn cảm với khói bụi, nắng noi nên sinh mụn nhiều hơn. ( điển hình da mình nè )
    Có lẽ mình k hợp Pond's. Mình nghĩ bạn tìm hiểu về Hada Labo hay Olay Natural White xem sao, dễ kiếm và thấy ổn hơn Pond's.